JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA MUSOMA

MKATABA NA. AE/040/2021/2022/HQ/W/01-AJIRA YA KAZI
YA UCHIMBAJI WA MTARO, USAMBAZAJI NA ULAZAJI WA
BOMBA PAMOJA NA UFUKIAJI WA MTARO UMBALI WA
MITA 6181.20
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Kati ya

Mamlaka ya Majisafi na Usat: wa Mazingira Musoma (MUWASA) S. L. P 233 Musoma
ambaye ni “Mwaijiri” kwa upande mmoja

Na

ni “Mwajiriwa/Mchimbaji wa Mtaro, Msambazaji na Mlazaji wa Bomba na Mfukiaji wa
Mtaro” kwa upande mwingine.

1.

AINA YA MKATABA

Ajira hii ni ya mkataba wa kazi maalum kwa ajili ya kuchimba mtaro, kusambaza na
kulaza bomba pamoja na kufukia mtaro umbali wa mita 6181.2 kwenye mradi wa
UPANUZI WA MTANDAO WA MAJI KWA MITAA SABA ISIYOPATA HUDUMA YA
MAJI KATIKA MANISPAA YA MUSOMA

KUANZA KWA MKATABA
Mkataba huu utaanza mara baada ya Mwajiriwa kupokea taarifa rasmi kutoka kwa
Mwajiri kuhusu tarehe ya kuanza kwa kazi.

MAHALI/ENEO LA KAZI;

Kazi hii ya kuchimba mtaro, kusambaza na kulaza bomba, pamoja na kufukia mtaro
umbali wa mita 6181.20 itafanyika kwenye mitaa ya Kwangwa A, Kwangwa B, Bweri
Bukoba (Nyamitvsebiri), Nyabisarye na Songambele katika Manispaa ya Musoma.

MALIGHAFI ZA UTEKELEZAJI WA KAZI MAALUM

Mwaijiri atatoa mabomba, viungio na valvu vitakavyotumika katika utekelezaji wa
mradi huo pamoja na mashine ya kuunganisha bomba. Vifaa vingine vya
kutekeleza kazi atatoa Mwajiriwa. '

MAELEZO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

Utekelezaji wa mkataba huu utahusisha kazi zifuatazo.

a) Kuchimba mtaro, kusambaza na kulaza bomba, pamoja na kufukia mtaro wa umbali
wa mita 6181.20

GHARAMA YA KAZI MAALUM

Gharama ya utekelezaji wa kazi hii itakuwa Fedha za Kitanzania kiasi cha shilingi
39,268,400.00 (Milioni Thelathini na Tisa Mia Mbili Sitini na Nane Elfu Mia Nne tu),
kama ilivyochanganuliwa katika jedwali hapo chini;



Jedwali: Mchanganuo wa Gharama za Kuchimba Mtaro, Kusambaza na Kulaza
Bomba pamoja na Kufukia Mtaro

Gharama ya
Sifa za Mtaro kuchimba Mtaro,
Kusambaza na
Kulaza Bomba Jumla ya Urefu | Gharama kwa
Na. | Aina ya Udongo pamoja na wa mtaro Mtaro Wote
Upana | Kina Ku.fukls_i Mtarx.) kwa (m) (TZS)
(m) (m) kila Mita Moja ya .
Urefu wa Mtaro
(TZS)
Udongo laini
iok
A s 045 | 0.9 3,000/= 1000 3,000,000/=
mwamba wa
kerege na lukili
Udongo mgumu
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wa kerege na
lukili
Jumla Kuu : 39,268,400/=
T UTARATIBU WA MALIPO YA KAZI MAALUM
a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 39,268,400.00 kwa ajili ya
utekelezaji wa mradi huu kwa awamu kulingana na hatua ya kazi iliyofikiwa;
b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa Fedha za Kitanzania tu.
c) Malipo hayo yatalipwa ama kwa fedha taslim au hundi ambayo italipwa benki;
d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu kulingana ne pendekezo la
Msimamizi wa Mradi (Project Manager)
e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha taarifa
zote zinazohitajika na kukabidhi kazi iliyokamilika.
8. WAJIBU WA MWAJIRI
Mwayjiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Mradi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:
a) Kutoa bomba, viungio na valvu vitakavyotumika katika utekelezaji wa mradi.
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa.
c) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi katika shughuli za utekelezaji wa mradi
b) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora

unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na
Msimamizi wa Mradi atamtaarifu Mwajiriwa wa kazi hii kwamba ameshindwa

kutimiza masharti ya makubaliano.




10.

e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharamz zake mwenyewe.

. MAJUKUMU NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa ambaye ni... Pl o Chama Sl 4 atakuwa na
wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza kazi za uchimbaji wa mtaro, usambazaji wa
na ulazaji wa bomba, pamoja na ufukiaji wa mtaro kama zilivyoelekezwa
kwenye Sehemu ya 1 (Aina ya Mkataba) kulingana na vipimo vilivyotolewa
na Mwajiri;

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi.

C) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za
kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake
wa kila siku atatekeleza wajibu kwa kuzingatia maelekez(. anayopewa na
kiongozi huyo;

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathimini ya kazi yake pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapohitajika;

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa kazi yake kila
zitakapohitajika;

0) Kuhakikisha malipo ya vibarua walioajiiwa kwa mikataba midogo
yanafanyika kwa wakati; na |

h) Kufanya usafi ili kuondoa uchafu wote utakaosababishwa na shughuli
zake kama itakavyoelekezwa na Msimamizi wa Mradi.

CHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yataainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.



11.  SHERIA ITAKAYOTUMIKA.
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria ya mikataba na sheria
nyingine za Tanzania.

12. UTATUZI WA MIGOCORO
Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji-a'ya amani kupitia
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo,
pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheria za Tanzania.

13. KUKOMA KWA MKATABA
Mkataba huu utafikia ukomo baada ya kazi kukamilika na kukabidhiwa kwa Mwajiri
au kwa kusitisha mkataba huu endapo upande mmoja utahusika na ukiukwaji
mkubwa wa masharti ya mkataba huu kwa kutoa notisi ya siku 3 bila kuathiri haki
ya kiia upande.

14. Masharti mengine katika utekelezaji wa mkataba huu ni kamz ifuatavyo:-

Mwaijiriwa atahakikisha kazi zilizoainishwa katika mradi zinatekezwa kila siku bila
kusimama.

15. NAREKEBISHO YA MKATABA
Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

16. KUSAINIWA KWA MKATABA.
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